Chào mừng bạn đến với Diễn Đàn ☼—Lion VIP ™
» Nếu đây là lần đầu tiên bạn tham gia diễn đàn, xin mời bạn xem phần Hướng Dẫn để biết cách dùng diễn đàn.
» Để có thể tham gia thảo luận, các bạn phải đăng ký làm thành viên, Click Vào Đây Để Đăng Ký.
Have an account? Register
Hướng dẫn: Cách thay đổi ảnh đại diễn (avatar).
Thần Khúc ♥Family♥

FAMILY NƠI NGỌA LONG HỘI NGỘ - TỨ HẢI GIA HUYNH ĐỆ - ĐOÀN KẾT XÂY DỰNG MỘT BANG HỘI VỮNG MẠNH XỨNG DANH QUẦN HÙNG

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Hướng dẫn: Cách thay đổi ảnh đại diễn (avatar).Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Thu Jan 10, 2013 11:34 am
  • ♥Family♥
♥Family♥
Tước HiệuTổng Điều Hành

Tổng Điều Hành

Hiện đang:

Profile ♥Family♥
Hướng dẫn: Cách thay đổi ảnh đại diễn (avatar). Vide10

Bài gửiTiêu đề: Hướng dẫn: Cách thay đổi ảnh đại diễn (avatar).
https://familyguild.forumvi.com

Tiêu đề: Hướng dẫn: Cách thay đổi ảnh đại diễn (avatar).

Xin chào bạn :bye

Khi bạn là thành viên của diễn đàn Sao Vàng Club thì hệ thống sẽ tự động chọn lựa cho bạn 1 hình ảnh đại diện mạc định đó là Logo của CLB Sao Vàng. Nhưng bạn hoàn toàn có thể thay đổi nó. Trong topic này sẽ hướng dẫn bạn làm cách nào để thay đổi "Ảnh đại diện" (avatar) của mình trên diễn đàn.

Trích dẫn :
Ảnh đại diện (avata) là một bức ảnh nhỏ đại diện sẽ hiển thị bên cạnh bài gửi của bạn. Chiều ngang không quá 150 pixels, chiều cao không quá 200 pixels và dung lượng file hình không được lớn hơn 64KB.

Những bước đơn giản với hình ảnh minh họa hi vọng là bạn có thể thành công. Và chúng ta bắt đầu cùng làm theo từng bước nhé.

Bước 1: Thay đổi Hình ảnh đại diện (avatar).
Để có thể thay đổi được hình ảnh đại diện thì tất nhiên bạn phải đăng nhập vào diễn đàn nhé. Sau đó bạn nhấp chuột vào biểu tượng "Lý lịch" (Biểu tượng này chỉ có thể thấy khi bạn đã đăng nhập vào diễn đàn nhé Smile ).
Hướng dẫn: Cách thay đổi ảnh đại diễn (avatar). B110
Hình minh họa 1.1

Bước 2: Đến trang Ảnh đại diện.
Bước 1 hoàn thành có nghĩa là bạn đang ở trang thông tin lý lịch của mình. Đây là trang thông tin cá nhân mà ngoài Admin ra thì chỉ bạn mới có sửa đổi nó mà thôi. Tại trang này bạn có thể cập nhật hoặc sửa đổi các thông tin cá nhận của mình kể cả Ảnh đại diện của bạn. Trước mắt bạn bây giờ là trang thông tin cá nhân để có thể đổi được hình ảnh đại diện bạn hãy bấm chuột vào "Ảnh đại diện" ngay phía trên Thông tin đăng ký - View my profile để có thể vào trang Ảnh đại diện. (Xem hình)
Hướng dẫn: Cách thay đổi ảnh đại diễn (avatar). B210
Hình minh họa 2.1

Bước 3: Chọn ảnh đại diện
Bây giờ trước mắt bạn là "Bảng điều khiển Ảnh đại diện".
Hướng dẫn: Cách thay đổi ảnh đại diễn (avatar). 1315131409474589753_574_574
Hình minh họa 3.1

Tại "Bảng điều khiển Ảnh đại diện" có tổng cộng 4 cách để thay đổi ảnh. Nhưng chúng ta chỉ quan tâm đến 3 cách dễ thực hiện nhất.

Cách 1: Tải ảnh từ máy vi tính của bạn.
Đây là cách mà theo mình đánh giá là đơn giản nhất. Bạn bấm vào chữ "Duyệt" sau đó chọn ảnh mà mình muốn làm hình đại diện >>> Open >>> Chấp nhận (như vậy là bạn đã đổi ảnh đại diện thành công).
Nếu trong khi bạn đang lượt web mà thấy có 1 hình ảnh nào đó đẹp mà bạn muốn làm avatar thì chỉ cần tải về máy và thực hiện như các bước trên.

Cách 2: Sử dụng ảnh từ site khác : Khai báo địa chỉ (URL) chứa ảnh mà bạn muốn sử dụng.
Với cách 2 này thì sẽ hơi phức tạp với những bạn nào không thành thạo. Để có thể thay đổi ảnh đại diện bằng cách này bạn cần phẩn có 1 ảnh tại 1 website nào đó. Sau đó lấy link ảnh của hình ảnh đó copy và sau đó paste vào ô trống thứ 3 >>> Chấp nhân.
*Chú ý:
Cách lấy 1 link hình ảnh mình sẽ có 1 topic hướng dẫn. Nhưng cũng rất vui nếu như được sự chia sẻ của những bạn nào đã biết cách thì hãy cùng post bài hướng dẫn nhé.

Cách 3: Chọn lựa từ thư viện ảnh của diễn đàn.
Cách này đơn giản hơn nhiều so với cách 2 trên nhưng nhược điểm là hình ảnh ít phong phú. Bạn chỉ cần nhấn vào chữ "Xem thư viện" và chọn cho mình 1 hình ảnh vửa ý sau đó nhấn Chọn >>> Chấp nhận.

Như vậy với 3 cách làm trên bạn đã thay đổi cho mình 1 hình ảnh đại diện mang đậm phong cách của bạn. Nhưng các bạn hãy chú ý rằng hình ảnh đại diện của bạn phải được đảm bảo là không vi phạm nội quy của diễn đàn (bấm vào đây để biết nội quy khi chọn hình ảnh đại diện) hoặc các điều cấm khác. Nếu vi phạm nhẹ thì sẽ được các Kiểm soát viên sửa chữa còn nặng thì khóa tài khoản. Các bạn nhớ chú ý nhé.

Với 3 bước làm trên bạn đã có 1 hình ảnh đại diện trên diễn đàn Sao Vàng Club hoàn toàn mới toanh nói lên phong cách và sở thích của bạn đối với các hình ảnh đại diện. Chúc các bạn có 1 giây phút thật vui vẻ tại diễn đàn Sao Vàng Club. Thân chào.

« Chủ đề cũ | Chủ đề mới »

Hướng dẫn: Cách thay đổi ảnh đại diễn (avatar).

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang
Trả Lời Nhanh
Yêu Cầu Viết Tiếng Việt Có Dấu
Điều Hành Bài Viết